ผู้เขียน หัวข้อ: จีวรเหลืองออกมาเลย...  (อ่าน 590 ครั้ง)

loveHuayLhad

• Newbie
  • *
    • กระเบื้องยาง
Re: จีวรเหลืองออกมาเลย...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 08:36:00 pm »
เป็นเพราะบารมีของท่านจริงๆ ครับ

ร่วมสืบสานเรื่องราวทางประวัติศาสตร์ไทย และเผยแพร่ข้อมูลเกี่ยวกับเพลงชาติไทยให้เด็กๆ ได้เรียนรู้ประวัติเพลงชาติไทยของไทยเรา

คนธรรมดาๆ

• Newbie
  • *
Re: จีวรเหลืองออกมาเลย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 06:59:44 am »
สุดยอดครับ บารมี พ่อท่านกลาย จริงๆครับ

นายดุษิต พรหมจันทร์

• บุคคลทั่วไป
จีวรเหลืองออกมาเลย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 02:31:23 pm »
จากประสพการณ์ของผมกับล๊อคเก็ตรุ่นแรกที่ผมใส่คู่กายผมตลอด...วันนั้นประมาฌต้นปี 2556ผมได้ไปทำธุระที่จังหวัดสตูล และได้พักค้างคืนที่ตัวจังหวัด 1 คืน ผมได้ไปอาสัยพักอยู่บ้านของหลานสาว พ่อถึงที่พักหลานสาวได้ให้ลูกชายเปิดประตูบ้านให้ และได้กวักมือผมให้ขับรถเข้าไปในรั่วบ้าน ที่บ้านของเขาได้ตั้งเจ้าที่จีน (ที่เป็นสีแดงๆตั้งที่พื้น) ผมขับรถมองไม่เห็น ผมจอดรถใก้ลจะชนเจ้าที่ ห่างกันไม่เกิน 1 คืบมือ
        พอจออดรถเสร็จผมก็ลงจากรถ  "อัยย๊ะตาษิตจอดรถฝีมือจัง" ลูกชายของหลานพูด คืนนั้นพอผมทานข้าวมื้อค่ำเสร็จ หลานได้จัดที่นอนให้ผมด้านล่าง ผมนอนตรงนั้น 2 คน (กับคนรู้ใจในตอนนั้น) อิอิ พอผมนอนกำลังจะหลับแค่นั้นแหละ...สิ่งที่ไม่คลาดคิดก็เกิดขึ้น...
         มีผู้ชายคนหนึ่งร่างสูงใหญ่ ตาแดงกล่ำ คิ้วเหมือนนักแสดงงิ้ว แต่งหน้าตาทุกอย่างเหมือนงิ้ว มาขึ้นคล่อมขี่ผมๆอึดอัดหายใจไม่ออก คนข้างๆผมก็เห็นได้ยินเสียงผม จะดิ้นก็ไม่มีแรง เดชะบุญ เชื่อไม่ครับ....ท่านออกมาช่วยผมออกมาเป็นรูปตัวท่านใส่จีวรเหลือง
ท่าออกมาไล่ ท่านพูดไม่กี่คำ ผีตนนั้นได้ลุกขึ้นจากตัวผม วิ่งออกไปทางประตูหลังบ้าน พอตื่นเช้าขึ้นมา สิ่งแรกที่ผมถามหลานสาว "ประตูหลังบ้าน
ทำไม่ไม่ปิด" หลานสาวว่า "หนูปิดแล้ว" ผมว่าเองลองไปดูซิ พอหลานสาวไปดูก็ต้องตกใจ เฮ้ยประตูเปิดได้ไง ผมว่าเองลืมปิดเป็นไปไม่ได้ที่ ผีจะไปเปิดประตู เพราะผีมันคงจะไม่จำเป็นต้องเปิดประตูหรอก คุณรุ้เปล่าพอผมไปที่ประตูหลังบ้านผมพบอะไร ผมพบศาลเจ้าจีน(แป๊ะกง)หลังใหญ่ .....ดีน่ะที่อาจารย์ (พ่อท่านกลาย โกวิโท)ช่วย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2015, 02:49:18 pm โดย นายดุษิต พรหมจันทร์ »